રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી માંથી કોણ છે સારો કેપ્ટન,આ દિગ્ગજ ખેલાડી એ આપ્યું નિવેદન

0

કપ્તાન વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા કરતાં કોણ સારું કરી શકે છે તેના પર ચાહકો ઘણીવાર ટકરાતા હોય છે. આ બંને દિગ્ગજ ખેલાડીઓએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પોતાને સાબિત કરી દીધા છે, પરંતુ તેમના ચાહકો તેઓ આવે છે તે દિવસે સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચા કરે છે. આ દરમિયાન ટીમ ઈન્ડિયાના ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ શમીએ કોહલી અને રોહિત વિશે મોટું નિવેદન આપ્યું છે.

વરિષ્ઠ ફાસ્ટ બોલર મોહમ્મદ શમીએ ટીમના મર્યાદિત ઓવર્સના ઉપ-કેપ્ટન રોહિત શર્માની પ્રશંસા કરતા કહ્યું છે કે તે બોલરોને મુક્તપણે બોલિંગ કરી શકે છે. શમીએ કહ્યું, ‘બોલર તરીકે, જ્યારે પણ હું સલાહ માટે તેની પાસે જાઉં છું, ત્યારે તે હંમેશા સકારાત્મક જવાબો આપે છે. રોહિત હંમેશા બોલરને તેના મનની વાત કહેવા કહે છે. શમીએ વધુમાં કહ્યું કે, ‘મને લાગે છે કે ઝડપી બોલરનો આત્મવિશ્વાસ વધારવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.’

30 વર્ષનો આ ઝડપી બોલર હજી પણ ઈજામાંથી સાજા થઈ રહ્યો છે અને તે તાજેતરમાં આઈપીએલ 2021 માં પંજાબ કિંગ્સ તરફથી રમ્યો હતો. વિરાટ કોહલીની આગેવાનીમાં ભારતે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશીપની અંતિમ મેચ ઈંગ્લેન્ડમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામે અને ઇંગ્લેન્ડ સામે પાંચ મેચની ટેસ્ટ સિરીઝ રમવાની છે. આ પ્રવાસ માટે શમીનો ટીમમાં સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. શમી (મોહમ્મદ શમી) એ કહ્યું, ‘રોહિત શર્માનું પાત્ર અલગ છે અને તે એક શાનદાર વ્યક્તિ છે. જોકે, તે બેટિંગ કરતી વખતે શાંત નથી.

શમી (મોહમ્મદ શમી) એ કહ્યું, ‘ઝડપી બોલરો સામાન્ય રીતે આક્રમક હોય છે પરંતુ એક ખેલાડી વધુ આક્રમક હોય છે, તે આપણા કેપ્ટન છે. વિકેટ પડ્યા બાદ ઉજવણી કરતાં મેં સોશ્યલ મીડિયા પર કોહલી (વિરાટ કોહલી) ની તસવીર જોઇ અને મેં તેમને મજાકમાં કહ્યું કે આ વિકેટ મેં લીધી છે કે તમે?

શમી (મોહમ્મદ શમી) એ કહ્યું, ‘કોહલી (વિરાટ કોહલી) બોલરો કરતાં વધુ વિકેટ પડતા ઉજવણી કરે છે. પરંતુ મેદાનમાં આનંદ કરવો મહત્વપૂર્ણ છે. કોહલીમાં આક્રમકતા છે પરંતુ તે તેજસ્વી રીતે ટીમનું નેતૃત્વ કરી રહ્યું છે. તે આક્રમક બેટ્સમેન પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed