ભારતના સૌથી ધની ક્રિકેટરોમાં સચિન, ધોની કે વિરાટ નથી પણ છે આ ચોંકાવનારું નામ, જાણો

0

ભારતનો સૌથી ધનિક અથવા ધનિક ક્રિકેટર કોણ છે? આ પ્રશ્ન આવતાની સાથે જ ઘણા લોકોનો જવાબ હશે – વિરાટ કોહલી, મહેન્દ્રસિંહ ધોની અથવા સચિન તેંડુલકર પરંતુ, ભારતીય ક્રિકેટના આ બધા સુપરસ્ટારના નામ ભૂલી જાવ. કારણ કે, તેમાંથી કોઈ ભારતના શ્રીમંત ક્રિકેટર નથી. આ ક્રિકેટરોનું નામ ચોક્કસપણે ઉમરાવોની સૂચિમાં છે, પરંતુ તે નંબર 1 નથી.

આઈપીએલ 2018 માં રાજસ્થાન રોયલ્સની ટીમમાં ભાગ લેનાર આર્યમન બિરલા બાળપણથી જ ક્રિકેટના શોખીન હતા. તેણે નાનપણથી જ ક્રિકેટમાં તાલીમ શરૂ કરી હતી. જ્યારે તેમને મધ્યપ્રદેશની રણજી ટીમમાં પસંદ કરવામાં આવ્યા ત્યારે તેમની મહેનત માટેનું ઈનામ પણ મળ્યું. સી.કે. નાયડુ ટ્રોફીની 6 મેચની 11 ઇનિંગ્સમાં તેણે 79.50 ની સરેરાશથી 795 રન બનાવ્યા હતા. આ ઉપરાંત જુનિયર કક્ષાએ પણ આર્યમાનના નામે મધ્યપ્રદેશ માટે 4 સદી અને 1 પચાસ નોંધાયા છે. ભારતીય ક્રિકેટના ઉમરાવોએ હાલમાં ક્રિકેટથી વિરામ લીધો છે.

શ્રીમતી ધોની ભૂતપૂર્વ ભારતીય કેપ્ટન અને વિશ્વના એકમાત્ર કેપ્ટન જેણે ત્રણેય મોટા આઇસીસી ટાઇટલ જીત્યા હતા. સચિન પછી, શ્રીમંત ભારતીય ક્રિકેટરોની યાદીમાં આ નંબર છે. ધોનીની કુલ આવક 767 કરોડ રૂપિયા છે.

વિરાટ કોહલી. આ નામ હમણાં ક્રિકેટ જગતમાં લોકપ્રિય છે. જોકે, તેમની કુલ સંપત્તિ અત્યારે સચિન અને ધોની કરતા ઓછી છે. વિરાટ કોહલીની આખી સંપત્તિ 638 કરોડની છે. આમાં તેની પોતાની ફેશન બ્રાન્ડ રોંગ, પુમા સાથેની તેની ભાગીદારી શામેલ છે. ફોર્બ્સની સૌથી વધુ વેતન મેળવતા રમતવીરોની યાદીમાં હાલમાં વિરાટ કોહલી 66 માં ક્રમે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed