કેજરીવાલ એ કોરોના અંગે આપ્યું કઈક આવું નિવેદન ,તો વિદેશ માં થઇ મગજમારી

0

કોરોનાના સિંગાપોર વેરિએન્ટ પર અરવિંદ કેજરીવાલને જૂઠું બોલાવવાનો આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે. ગઈકાલે, દેશમાં કોરોના તાણ અંગે ચર્ચા થઈ હતી, જેમાં દિલ્હીના સીએમ અરવિંદ કેજરીવાલ દ્વારા દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે તેઓ બાળકોને પકડી શકે છે, પરંતુ મોડી રાત્રે સિંગાપોરએ દિલ્હીના મુખ્યમંત્રીના દાવાને નકારી દીધા હતા.

ભારતમાં સિંગાપોરના હાઈ કમિશનરે મોડી રાતે ટ્વીટ કર્યું હતું કે સિંગાપુરમાં કોવિડનું કોઈ નવું તાણ મળી આવ્યું નથી. સિંગાપોરના આરોગ્ય મંત્રાલયના નિવેદનમાં ટ્વીટ કરતા હાઈ કમિશનરે કહ્યું કે હાલના સમયમાં, બાળકો સહિતના મોટાભાગના કોવિડ દર્દીઓમાં ફક્ત બી .1.617.2 વેરિએન્ટ જોવા મળ્યું છે.

સિંગાપોરમાં કોરોનાના બીજા મોજાને કારણે શાળાઓ આજથી બંધ રહેશે. સરકારે હવે વર્ચુઅલ વર્ગોની જાહેરાત કરી છે. આજથી સિંગાપોરમાં બાળકોની તમામ શાળાઓ બંધ રહેશે. ખરેખર, કારણ એ છે કે સોમવારે સિંગાપોરમાં 38 કેસ મળી આવ્યા હતા. આ સંખ્યા એક દિવસમાં મળી આવેલા કોરોનાના નવા કેસોનો સૌથી મોટો આંકડો છે. કોરોનાથી એક વ્યક્તિનું પણ મોત નીપજ્યું હતું.

અચાનક 38 કેસ એક સાથે આવ્યા, તેમાંના મોટાભાગના બાળકો. તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે બાળકોમાં કોરોના ફેલાઇ છે, તેથી સરકારે પહેલા શાળા બંધ કરવાનો નિર્ણય કર્યો. સિંગાપોરની વસ્તી 57 લાખ છે, અત્યાર સુધીમાં 61 હજારથી વધુ કોરોના કેસો નોંધાયા છે અને અત્યાર સુધીમાં 31 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. સિંગાપોરમાં ફરી કોરોના કેસ વધવા માંડ્યા હોવાથી, ત્યાંની સરકારે ફરીથી કડક નિયંત્રણો લાગુ કર્યા છે. શાળા બંધ થવા ઉપરાંત જાહેર જનમેદની પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો છે. જીમ, રેસ્ટોરાં અને મોલ્સ બંધ કરાયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed