તોકતે વાવાજોડાથી રાજ્યના આટલા જિલ્લામાં ભયાનક અસર

0

ચક્રવાત તૌક્તાયે દેશના પશ્ચિમી રાજ્યોમાં કોરોના વાયરસના વધતા ચેપ વચ્ચે તબાહી મચાવી રહી છે. સોમવારે રાત્રે એક ગંભીર ચક્રવાતી તોફાન ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર કાંઠે ત્રાટક્યું હતું અને આ દરમિયાન પવન 18 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે આગળ વધ્યો હતો. ચક્રવાતના ભયને જોતાં બે લાખથી વધુ લોકોને ગુજરાતમાં સલામત સ્થળોએ ખસેડવામાં આવ્યા છે. નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (એનડીઆરએફ) અને સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (એસડીઆરએફ) ન54 ટીમો તૈનાત કરવામાં આવી છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) ના જણાવ્યા અનુસાર, ગુજરાતમાં તા ચક્રવાતથી 14 જિલ્લાઓ પ્રભાવિત થયા છે અને ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. વરસાદ સાથે ભારે પવનને કારણે અનેક જગ્યાએ વૃક્ષો અને ઇલેક્ટ્રિક પોલ્સ ઉથલાવી દેવાયા છે.

આ પહેલા 9 જૂન 1998 માં ગુજરાતમાં એક તીવ્ર ચક્રવાતી તોફાન આવ્યું હતું, જેના કારણે ભારે નુકસાન થયું હતું અને મોટી સંખ્યામાં લોકો માર્યા ગયા હતા. સત્તાવાર આંકડા મુજબ, ત્યારબાદ મૃત્યુઆંક 1173 હોવાનું જણાવાયું હતું અને 1774 ગુમ થયા હતા. તે જ સમયે, ઘણા અહેવાલોએ દાવો કર્યો હતો કે સમુદ્રમાં મૃતદેહોને ધોવાઈ જતા ઓછામાં ઓછા 4000 લોકો માર્યા ગયા હતા અને અસંખ્ય ગુમ થયા હતા.

આ પહેલા ચક્રવાત તૌક્તાની અસર મહારાષ્ટ્રના જુદા જુદા જિલ્લાઓમાં જોવા મળી હતી અને આ દરમિયાન મુંબઈમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. મહારાષ્ટ્રના અધિકારીઓએ કહ્યું કે કોંકણ ક્ષેત્રમાં આવેલા તીવ્ર ચક્રવાતી તોફાનને લગતી જુદી જુદી ઘટનાઓમાં 7 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed