આવી ગઈ છે કોરોનાને ભગાડવાની દેશી દવા, આ બે મંત્રીઓ દ્વારા લોન્ચ કરાઈ

0

ડીઆરડીઓ દ્વારા વિકસિત દેશી દવા 2-ડીજીની આજે લોન્ચ કરવામાં આવી હતી. આરોગ્ય પ્રધાન હર્ષ વર્ધન અને સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે આજે આ દવા શરૂ કરી હતી.

દેશમાં બનાવાયેલી કોરોનાની બે રસી પછી બનાવવામાં આવેલી આ દવા આ વાયરસથી યુદ્ધમાં પણ કામ કરશે. આ દવા, જે પાવડર સ્વરૂપમાં આવે છે, તેને પાણીમાં ભળીને પીવામાં આવશે.ગયા વર્ષે, જ્યારે કોરોનામાં લોકડાઉન શરૂ થયું હતું, ત્યારે ડીઆરડીઓ વૈજ્ઞાનિકકો આ દવા બનાવવામાં વ્યસ્ત હતા.

એપ્રિલ 2020 માં રોગચાળાના પ્રથમ તરંગ દરમિયાન, INMAS-DRDO વૈજ્ઞાનિકએ સેન્ટર ફોર સેલ્યુલર અને મોલેક્યુલર બાયોલોજી (સીસીએમબી) હૈદરાબાદની મદદથી લેબોરેટરી પરીક્ષણો કર્યા અને જાણવા મળ્યું કે આ દવા સાર્સ-સીઓવી -2 વાયરસ સામે અસરકારક રીતે કાર્ય કરે છે અને વાયરલ વૃદ્ધિને અટકાવે છે. .

તેના પરિણામોના આધારે, ડ્રગ્સ કંટ્રોલર જનરલ Indiaફ ઇન્ડિયા (ડીસીજીઆઈ) સેન્ટ્રલ ડ્રગ્સ સ્ટાન્ડર્ડ કંટ્રોલ ઓર્ગેનાઇઝેશન (સીડીએસઓ) એ મે 2020 માં કોવિડ -19 દર્દીઓમાં 2-ડીજીના ફેઝ 2 ની ક્લિનિકલ ટ્રાયલની મંજૂરી આપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed