ક્રિકેટ માટે છોડી દીધો પોતાનો દેશ ,હવે આ દેશ રમી ને એક ઘા માં 9 વિકેટ પાડી દીધી

0

ઇંગ્લેન્ડમાં ચાલી રહેલી કાઉન્ટી ચેમ્પિયનશિપ 2021 માં કેટલાક ખેલાડીઓએ અત્યાર સુધી સારા પ્રદર્શન જોયા છે. પરંતુ શનિવારે 15 મેના રોજ એક ચોંકાવનારો કરિશ્મા જોવા મળ્યો હતો. એસેક્સ અને ડર્બીશાયર વચ્ચે રમાયેલી મેચમાં, તે જ બોલરે લગભગ આખી ટીમને તેની આગળ શરણાગતિ ફરજ પાડી હતી.

એસ્બેક્સની દક્ષિણ આફ્રિકાની સ્પિનર ​​સિમોન હાર્મરની સામે ડર્બીશાયરની ઇનિંગ્સ તૂટી ગઈ હતી અને ટીમ માત્ર 146 રનમાં પડી ગઈ હતી. સિમોને આ સિઝનમાં તેની પ્રથમ વર્ગની કારકીર્દિનું શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યું હતું, જેમાં એકલા ઇનિંગમાં 9 વિકેટ ઝડપી હતી.એસેક્સે ચેલ્સ્સફોર્ડ ખાતે એસેક્સ અને ડર્બી વચ્ચે રમાયેલી આ જૂથની પ્રથમ મેચમાં પ્રથમ બેટિંગ કરી.

ટીમે કેપ્ટન ટોમ વેસ્ટલીની મદદથી અને ઇંગલિશ ક્રિકેટ ટીમના શ્રેષ્ઠ સદીના મિડલ ઓર્ડર બેટ્સમેન ડેન લોરેન્સની મદદથી પ્રથમ ઇનિંગ્સ 412/3 પર ઘોષણા કરી હતી. તેના જવાબમાં ડર્બીના બેટ્સમેનો પાસે મેચના ત્રીજા દિવસે હાર્મરની સ્પિનનો કોઈ જવાબ નહોતો.જોકે, આ પહેલીવાર નથી જ્યારે હાર્મેરે ઈનિંગ્સમાં 9 વિકેટ લીધી હોય. આ અગાઉ, 2017 કાઉન્ટી ચેમ્પિયનશીપમાં, તેણે એડેક્સ માટે મિડલસેક્સ સામે 95 રન આપીને ઇનિંગ્સમાં 9 વિકેટ લીધી હતી.

આ સિઝનમાં હાર્મર પહેલા, સુસેક્સના ઓલિવર રોબિન્સને 78 રન આપીને 9 વિકેટ લીધી હતી.32 વર્ષીય હાર્મેરે અત્યાર સુધીમાં 150 થી વધુ ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચોમાં સાડા છસોથી વધુ વિકેટ ઝડપી છે. તે દક્ષિણ આફ્રિકાની ટીમ સાથે પણ રમ્યો છે. તેણે આફ્રિકાની ટીમ માટે 29 ની સરેરાશથી 5 ટેસ્ટમાં 20 વિકેટ રમી હતી, પરંતુ 2015 માં છેલ્લી ટેસ્ટ રમ્યા બાદ તેને ફરીથી તક મળી નહતી.

તેથી જ, 2017 માં, તે ઇંગ્લેન્ડ તરફ વળ્યો. તેણે કોલપક ડીલ પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા, જે અંતર્ગત તેણે આફ્રિકન ટીમ માટે કાયમ રમવાનો અધિકાર છોડી દીધો હતો, પરંતુ આ તેની કારકિર્દીને એક નવો માર્ગ આપ્યો. હાર્મર આફ્રિકા છોડીને ઈંગ્લેન્ડ જતો પહેલો ક્રિકેટર નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed