ભુનેશ્વર કુમારે તોડ્યું મૌન : કહ્યું કે ટીમ માં નહિ હોઉં તો હું….

0

ભારતીય ટીમના ફાસ્ટ બોલર ભુવનેશ્વર કુમારે કહ્યું કે, તે ટીમમાં પસંદ થયેલ છે કે નહીં, તે ટેસ્ટ સહિત તમામ ફોર્મેટમાં રમવા માંગે છે. ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ માટે પસંદ કરવામાં આવેલી ભારતીય ટીમમાં ભુવનેશ્વર કુમારને સામેલ કરવામાં ન આવવા અંગે સવાલ ઉઠ્યા બાદ એક મીડિયા રિપોર્ટમાં સૂત્રોના હવાલાથી એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે ભુવનેશ્વર હવે ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમવા માંગતો નથી.

31 વર્ષીય ભુવનેશ્વરે શનિવારે ટ્વિટર પર લખ્યું, ‘મારા વિશે કેટલાક લેખો પ્રકાશિત થયા છે કે હું ટેસ્ટ ક્રિકેટ રમવા માંગતો નથી. મને સ્પષ્ટ કરવા દો કે ટીમની પસંદગી કરવામાં આવી છે કે નહીં, હું હંમેશાં ક્રિકેટના ત્રણેય બંધારણો માટે મારી જાતને તૈયાર રાખું છું અને તે ચાલુ રહેશે. ‘

ઇંગ્લેન્ડ પ્રવાસ પર ભારતીય ટીમે ન્યૂઝીલેન્ડ સામે વર્લ્ડ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલ થયા પછી પાંચ મેચની ટેસ્ટ સિરીઝ રમવાની છે અને ત્યાંના સંજોગોમાં ભુવનેશ્વરની સ્વિંગ બોલિંગ અસરકારક સાબિત થઈ શકે છે.

આ મીડિયા રિપોર્ટમાં લખવામાં આવ્યું હતું કે ભુવનેશ્વર હવે ટેસ્ટ ક્રિકેટના બદલે મર્યાદિત ઓવરના ક્રિકેટ પર ધ્યાન આપી રહ્યું છે. તે છેલ્લા કેટલાક સમયથી આ પ્રમાણે જ પ્રેક્ટિસ કરી રહ્યો છે અને લાંબી જોડણી મૂકવાનું ટાળી રહ્યો છે.

વર્ષ 2013 માં ભારત તરફથી ડેબ્યૂ કર્યા બાદ ભુવનેશ્વર સતત ઈજાઓનો સામનો કરી રહ્યો છે અને તેણે અત્યાર સુધીમાં માત્ર 21 ટેસ્ટ મેચ રમી છે. તેણે આ સમયગાળા દરમિયાન 26.1 ની સરેરાશથી 63 વિકેટ ઝડપી છે. ગયા વર્ષે ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (આઈપીએલ) દરમિયાન ઈજાને કારણે તે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પર ગયો ન હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed