મૃતદેહ ના અગ્નિ સંસ્કાર માટે લાકડી ઓ ખૂટતા છેલ્લે લોકો એ કર્યું આવું કામ ,45 મૃત દેહ મળ્યા આવી હાલત માં

0

જ્યારે કોરોનાથી મૃત્યુ પામેલા લોકોના આંકડાની હેરાફેરી શક્ય છે, પરંતુ બક્સરના ચૌસામાં મહાદેવ ઘાટ નીચે જે લાશ વહેતી હતી તે બહાર આવ્યું છે કે દુર્ઘટના કેટલી મોટી છે. હવે જ્યારે બક્સરના ચૌસામાં મહાદેવ ઘાટ પાસે નદીના કાંઠે લાશો વહી રહી છે, ત્યારે માનવતાને શરમજનક બનાવીને આ અંગે રાજકારણ શરૂ કરવામાં આવ્યું છે.

જિલ્લા વહીવટીતંત્રે આ મામલો થાળે પાડ્યો હતો અને કહ્યું હતું કે તે બિહાર અથવા બક્સરની લાશ નથી, પરંતુ ઉત્તરપ્રદેશના મૃતદેહો જે અહીં વહી ગયા છે. મહાદેવ ઘાટમાં કિનારે લાશોની આ તસવીરો પણ તમને વિચલિત કરી શકે છે. લાગે છે કે મૃતદેહોએ મહાદેવ ઘાટને સંપૂર્ણ રીતે આવરી લીધું છે.

જો કે, આ ઘટનાનો વીડિયો સામે આવતાની સાથે જ જિલ્લા વહીવટી તંત્રના કાન ઉભા થયા હતા અને લાશ પરના શબને જવાબ આપવાની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ હતી. ચૌસાના બીડીઓ અશોક કુમારે જણાવ્યું હતું કે આશરે 40 થી 45 જેટલી લાશો હશે જે જુદી જુદી જગ્યાએથી ધોવાઈ ગયા છે અને મહાદેવ ઘાટ પર આવ્યા છે.

બીડીઓએ સ્પષ્ટ કહ્યું કે આ લાશ આપણી નથી. અમે ઘાટ પર ચોકીદારની નિમણૂક કરી છે જેથી અહીં મૃતદેહોનો અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવે. આ મૃતદેહો ઉત્તરપ્રદેશથી વહી રહી છે અને અહીં કિનારે પહોંચી છે. યુપીના શબને અહીં પહોંચતા અટકાવવાનો કોઈ રસ્તો નથી, તેથી અમે તેના નિકાલની પણ વ્યવસ્થા કરી રહ્યા છીએ.જો કે, જો આપણે આ જ ઘટનાના બીજા ભાગ પર નજર કરીએ તો કોરોનાએ બક્સર સહિત અન્ય જિલ્લામાં કચવાટ સર્જ્યો છે. રોગચાળાને કારણે સ્થાનિક રહેવાસી નરેન્દ્રકુમાર મૌર્યાએ જણાવ્યું હતું કે ચૌસા ઘાટની હાલત એકદમ દયનીય છે.

તેમણે કહ્યું, કોરોના ચેપને કારણે દરરોજ 100 થી 200 લોકો અહીં આવે છે અને લાકડાની વ્યવસ્થાના અભાવે તેઓ શબને ગંગામાં ફેંકી દે છે, જેના કારણે કોરોના ચેપ ફેલાવાનો ભય રહે છે. સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા મુજબ વહીવટી તંત્રે અહીં કોઈ વ્યવસ્થા કરી નથી.બક્સરના સદર એસડીઓના કે.ડી. ઉપાધ્યાયે પણ કહ્યું હતું કે આ લાશો ઉત્તરપ્રદેશની નહીં પણ બિહારની હોઈ શકે કારણ કે આપણી લાશ સળગાવવાની પરંપરા છે. જોકે સ્થાનિક લોકો આને વહીવટની નિષ્ફળતા ગણાવી રહ્યા છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed