17 મે સુધી લોકડાઉન વધારવામાં આવ્યું ,હવે વધારે કડક પગલાં લેવાશે

0

રાજસ્થાન સરકારે કોરોનાના બીજા તરંગના સતત વધતા પ્રકોપને ધ્યાનમાં રાખીને રાજ્યમાં લોકડાઉન સમયગાળો વધાર્યો છે. લોકડાઉન રાજ્યમાં 17 મે સુધી લંબાવવામાં આવ્યું છે. આ વખતે રાજ્ય સરકારે લોકડાઉન દરમિયાન કરવામાં આવતી છૂટછાટોને વધુ કડક બનાવી છે. આ વખતે લોકડાઉન દરમિયાન લગ્નના કાર્યક્રમોમાં ભાગ લેનારા લોકોની સંખ્યા ઘટીને 31 કરી દેવામાં આવી છે.

લોકડાઉન દરમ્યાન, જો કોઈ સવારે 12 થી 5 દરમિયાન બિનજરૂરી કામ કર્યા વગર રસ્તા પર ભટકતો જોવા મળે છે, તો કોવિડ પરીક્ષણ સ્થળ પર કરવામાં આવશે અને જ્યારે પરીક્ષા પોઝિટિવ આવે ત્યારે તેને 15 દિવસ માટે ક્વોરેન્ટેઇન કરવામાં આવશે.રાજસ્થાન સરકારના ગૃહ વિભાગ દ્વારા જારી કરાયેલા હુકમ મુજબ, રોગચાળો લાલ ચેતવણી-જાહેર શિસ્ત પખવાડિયું 3 મે 2021 ને સોમવારથી 5 મે 17 સોમવારથી 5 વાગ્યા સુધી જાહેર કરવામાં આવ્યું છે,

આ દરમિયાન સોમવારથી શુક્રવાર સુધીમાં રાજ્યની તમામ ખાદ્ય અને કરિયાણાની ચીજો, લોટ મિલને લગતી દુકાનો સવારે 6 થી 11 દરમિયાન ખોલવામાં આવશે. દરરોજ સવારે 6 થી 11 દરમિયાન અને સાંજે 5 થી 7 દરમિયાન ડેરી અને દૂધની દુકાનો ખુલી રહેશે.લોકડાઉન દરમિયાન, હાથકડી ઉપર શાકભાજી અને ફળો વેચનારા વિક્રમ રોજ સવારે 6. થી સાંજના 5 વાગ્યા સુધી કામ કરી શકશે.

આ સિવાય મીઠાઇ, પ્રોસેસ્ડ ફૂડ, રેસ્ટોરાંની દુકાનો ખોલવા દેવામાં આવશે નહીં, ફક્ત આઠ વાગ્યા સુધી હોમ ડિલિવરીની સુવિધા આપવામાં આવી છે.આ સમય દરમિયાન જો કોઈ દુકાનદાર ‘નો માસ્ક, નો સર્વિસ’ પ્રોટોકોલનું ઉલ્લંઘન કરતું હોવાનું માને છે તો દુકાનને સીલ કરી દેવામાં આવશે.

રાજ્યના અન્ય રાજ્યોથી આવતા મુસાફરોએ પ્રવાસ શરૂ થયાના 72 કલાકમાં આરટી પીસીઆર પરીક્ષણ અહેવાલ બતાવવો પડશે. બસ સ્ટેન્ડ, રેલ્વે, મેટ્રો અને એરપોર્ટ પર આવતા લોકોને પ્રવાસની ટિકિટ બતાવીને મુસાફરી કરવાની છૂટ રહેશે.કોઈપણ અંતિમ સંસ્કાર અને અંતિમ સંસ્કારમાં 20 થી વધુ લોકો ભાગ લઈ શકશે નહીં. અંતિમવિધિ સંબંધિત પ્રોગ્રામમાં ચહેરો માસ્ક પહેરવો જરૂરી છે. આ સમય દરમિયાન સામાજિક સંભાળ અને થર્મલ સ્ક્રિનિંગ, હેન્ડવોશ અને સેનિટાઈઝરના ઉપયોગની કાળજી લેવી જોઈએ. રાજ્યના તમામ ધાર્મિક સ્થળો બંધ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed