કોરોનને ફેલાતો રોકવા ગુજરાતમાં પણ લાગી શકે છે લોકડાઉન? જાણો શું કહ્યું સીએમ રૂપાણીએ

0

ગુજરાત પણ કોરોના પાયમાલથી પીડિત છે. રાજ્યના તમામ મોટા શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે. દરમિયાન મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીનું ગુજરાતમાં લોકડાઉન અંગેનું નિવેદન બહાર આવ્યું છે. મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ કહ્યું કે હાલમાં રાજ્યમાં લોકડાઉન લાદવાની જરૂર નથી. રૂપાણીએ પત્રકારોને કહ્યું, ‘જરૂર પડે તો અમે લોકડાઉન પર વિચાર કરીશું. અત્યારે આ પ્રકારની કોઈ જરૂર નથી.

તેમણે કહ્યું, ‘અમે વાયરસના ફેલાવાને રોકવા માટે ઘણાં પગલાં લીધાં છે. અમે મોટા શહેરોમાં શાળાઓ, કોલેજો, મોલ્સ, થિયેટરો અને બસ સેવાઓ બંધ કરી દીધી છે. હું લોકોને અપીલ કરીશ કે પરિસ્થિતિ સુધર્યા વિના ઘરની બહાર ન નીકળવું. ‘ભારતીય મેડિકલ એસોસિએશનના રાજ્ય એકમએ ગુજરાત હાઇકોર્ટમાં સૂચન આપ્યું હતું કે રાજ્ય સરકારે કોવિડ -19 ના ફેલાવાને રોકવા માટે બે અઠવાડિયાના લોકડાઉન લાગુ કરવા જોઈએ.

આઇએમએના પ્રદેશ અધ્યક્ષ દેવેન્દ્ર પટેલે જણાવ્યું હતું કે, જો રાજ્ય સરકાર લોકડાઉનની તરફેણમાં નથી, તો લોકોને ઘરો સુધી મર્યાદિત કરવા માટે પ્રવૃત્તિઓ પર પ્રતિબંધ મૂકવાનો વિચાર કરવો જોઇએ.ચીફ જસ્ટિસ વિક્રમ નાથ અને જસ્ટિસ ભાર્ગવ કારિયાની ખંડપીઠ સમક્ષ પીઆઈએલની ઓનલાઇન સુનાવણી દરમિયાન તેમણે આ સૂચનો કર્યા હતા. ખંડપીઠ આ પીઆઈએલ પર સુનાવણી કરી રહી છે કે રાજ્યમાં કોરોના વાયરસની સ્થિતિની નોંધ લેવામાં આવે. બેંચે પટેલને તબીબો વતી પોતાનો અભિપ્રાય આપવા હાકલ કરી હતી. ગુજરાતના 30000 જેટલા તબીબો આઇએમએની રાજ્ય શાખાના સભ્યો છે.

તેમણે સુચન પણ કર્યું હતું કે સરકારે પથારીની ઉપલબ્ધતા દર્શાવવાની કેન્દ્રિત પદ્ધતિ અપનાવવી જોઈએ કારણ કે ‘લોકો પથારી માટે હોસ્પિટલથી હોસ્પિટલમાં ભાગી રહ્યા છે’. સૂચનો પર સરકારી વકીલ મનીષા સાહે જણાવ્યું હતું કે લોકડાઉન લાદવાનો નિર્ણય ‘તે ચાલવા જેવું છે’ તલવાર ની ધાર. તેમણે કહ્યું કે રાજ્ય સરકાર ‘જીવન અને આજીવિકા’ બચાવવા પ્રતિબદ્ધ છે. આ કેસ અંગેની આગામી સુનાવણી 27 એપ્રિલના રોજ હાથ ધરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed